หน้า: 1 ... 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสมาชิกกันมาแล้ว ว่างๆ มาแนะนำตัวกันได้ครับ...  (อ่าน 106854 ครั้ง)
annop2815
*

« ตอบ #340 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2016 08:14:06 AM »

แนะนำตัวครับ  ผม  ชื่ออรรณพ  ทรัพย์วิริยา  เข้าสมัครเป็นสมาชิกใหม่  กราบสวัสดีทุกท่านครับ  ก่อนอื่นผม ยังใหม่  กับการท่องเที่ยวแบบนี้  ช่วยแนะนำด้วยครับ  การใช้งานบนเว็บอาจ  ผิดพลาดไปบ้าง  เพราะยังใช้  ไม่ถูกว่าเครื่องมือ  อะไร อยู่ตรงไหน  ต้องกราบขออภัยด้วยนะครับ
somphol
*

« ตอบ #341 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2016 02:59:52 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ สมพล อีกไม่กี่ปีก็จะเกษียณแล้ว ตั้งใจไว้ว่าอยากมีรถบ้านสักคันเอาไว้ขับเที่ยวหลังเกษียณ ระหว่างนี้ขออนุญาตเข้ามาศึกษาหาความรู้ไปพลางๆก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
หนึ่ง ท่องไพร
ผู้ดูแลระบบเว็บไซด์ไทยอาร์วี
Administrator
Hero Member

ผู้ก่อตั้งชมรมไทยอาร์วี (Thairv Club)

onedesign_th@hotmail.com
« ตอบ #342 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2016 07:03:53 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ สมพล อีกไม่กี่ปีก็จะเกษียณแล้ว ตั้งใจไว้ว่าอยากมีรถบ้านสักคันเอาไว้ขับเที่ยวหลังเกษียณ ระหว่างนี้ขออนุญาตเข้ามาศึกษาหาความรู้ไปพลางๆก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

เยี่ยม Grin

บางครั้ง เรามองหาสิ่งที่ขาด.. จนพลาดสิ่งที่มี.... และบางครั้งก็เฝ้าหาสิ่งที่ดี.. จนทำให้ "สิ่งที่มี" นั้นหายไป !!!
HOM 65
*

« ตอบ #343 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2017 06:12:17 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ หอม ครับ ขอบคุณ Thairv.com ครับ ตอนนี้ผมมีรถตู้ไอ้โม่ง กำลังสนใจหา แบบ Caravanพ่วงอยู่นะครับ ชื่นชอบมานานเกือบ 10 ปีแล้วครับ และผมก็เลิกสนใจไปนานมากแล้ว จนผมมาเห็นใน Thairv.com จึงได้รู้เรื่องราวและข่าวสารมากมายเพิ่มขึ้นกว่าแต่ก่อน จนเดี่ยวนี้พวกพี่ๆสมาชิก ได้มีการสร้างและออกแบบในสไตร์ของตัวเอง (เพราะการไปซื้อที่เค้าทำมาแล้ว มันสุดเกินราคาที่ผมจะเอื้อมถึง) และทุกวันนี้พวกพี่ๆในสมาชิก ก็ได้ช่วยการแชร์ข่าวสารและสถานที่จอดรถ RV ตามจุดต่างๆของเมืองไทย จึงทำให้ผมได้กลับมาหา"ฝัน" ของผมอีกครั้ง (ส่วนตัวผมอย่างได้ ขนาด 15-18 FT.) ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ "โชคดี มีชัยไปกว่าครึ่ง"
Mr.ongard
*

« ตอบ #344 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2017 01:11:48 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ องอาจ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ผมสนใจที่จะ DIY camper truck แบบ pop up หลังๆผมไปต่างจังหวัดบ่อย ส่วนมากไปปั่น/แข่งจักรยาน ไปเที่ยวบ้าง เลยอยากได้ camper ติดรถ ได้อ่านตามกระทู้ต่างๆ ทำให้มีความรู้ มีแนวทาง เผื่อมีข้อสงสัยใดๆ จะได้ขอรบกวนสอบถามท่านสมาชิกด้วยนะครับ...
start9db1
*

« ตอบ #345 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2017 03:57:10 PM »

ok
Vodka
*

« ตอบ #346 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2017 08:17:41 PM »

สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกวันนี้
ชื่อเล้งครับ อยู่รังสิต
ชอบเที่ยวกางเต็นท์มาตลอดชีวิต ตั้งแต่ขับรถเป็น ตอนอายุ 12
ถึงทำงานบริษัทเย็นวันศุกร์ แต่ขับไปถึงเชียงใหม่ 9 โมง วันเสาร์ได้
ตอนนี้เริ่มมีอายุและมีไอ้ตัวเล็ก กับเด็กวัด 3 ตัว
3 คน กับ 3 ตัว ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด กางเต็นท์เริ่มลำบาก
กำลังหามอเตอร์โฮม รบกวนเพื่อนๆ สมาชิก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2017 08:22:40 PM โดย Vodka » บันทึกการเข้า
thada
*

« ตอบ #347 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2017 09:29:33 AM »

สวัสดีสมาชิกทุกท่าน ผ๊มอยู่สุโขทัย ชอบการท่องเที่ยวแบบนี้เหมือนกัน  คิดว่าจะทำรถบ้านด้วยตัวเอง ออกแบบเอง ตอนนี้มีรถพ่วงสำหรับบรรทุกรถแห่นาคอยู่ อนาคตจะแปลงมาเป็นรถบ้าน สำหรับท่องเที่ยวยามเกษียน  อยากให้ช่วยกันผลักดันให้ประเทศไทยมีจุดจอดพักรถบ้านเยอะโดยมีจุดต่อไฟฟ้า ต่อน้ำประปาและมีความปลอดภัยเท่านี้พอ 
หน้า: 1 ... 16 17 [18]
  พิมพ์