หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถโฟล์คตู้ น่าเอามาทำมอเตอร์โฮมสไตล์คุณเอก  (อ่าน 7447 ครั้ง)
unclewan
Sr. Member

« เมื่อ: 20 เมษายน 2012 11:45:47 AM »

เคยเห็นฝรั่งทำ เก๋ดี

* 1 A 201.jpg (108.77 KB, 700x473 - ดู 11221 ครั้ง.)
steel1
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 04:40:53 PM »

สวยครับลุงแว่น... รุ่นนี้ เมืองไทยหายากมาก...เป็นหน้าวี ซิงเกิ้ล  ..ผมว่าราคาถ้าตามรูปนะต้องมี 6-7 แสนเชียวล่ะครับ(ทะเบียนต้องแท้ด้วยนะ)
unclewan
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 07:54:08 PM »

รถแบบนี้ เห็นมีประกาศขายอยู่หลายคันตามบอร์ดต่างๆ ราคาประมาณ 190,000 บาท ตามแบบเปิดหน้าต่างออกด้วย ถ้าเปิดเฉพาะหลังคา ไม่ทราบราคาตกเท่าไรได้ครับ ถามให้คนอื่นๆครับ

Aoun Singer
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:05:56 PM »

สวยครับลุงแว่น... รุ่นนี้ เมืองไทยหายากมาก...เป็นหน้าวี ซิงเกิ้ล  ..ผมว่าราคาถ้าตามรูปนะต้องมี 6-7 แสนเชียวล่ะครับ(ทะเบียนต้องแท้ด้วยนะ)

ใช่ครับคันนี้ราคาหลายแสนมาก
Aoun Singer
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:08:07 PM »

รถแบบนี้ เห็นมีประกาศขายอยู่หลายคันตามบอร์ดต่างๆ ราคาประมาณ 190,000 บาท ตามแบบเปิดหน้าต่างออกด้วย ถ้าเปิดเฉพาะหลังคา ไม่ทราบราคาตกเท่าไรได้ครับ ถามให้คนอื่นๆครับ

ตัวนี้เป็นแตงโมไฟเลี๊ยวบนราคาจึงไม่แรงเหมือนแตงโมไฟเลี๊ยวล่าง
unclewan
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:32:39 PM »

ข้างบนผมสอบถามราคาค่าทำหลังคาเปิดน่ะครับ ถามให้คนอื่นๆครับ
steel1
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 08:40:51 AM »

ข้างบนผมสอบถามราคาค่าทำหลังคาเปิดน่ะครับ ถามให้คนอื่นๆครับ

ลุงแว่นครับ เรื่องการเปิดหลังคา ผมพอทราบราคาครับ...ประมาณ 4-7 หมื่น บาท ครับ แล้วแต่สภาพรถด้วยครับ  เพราะถ้า รถมา ผุมาก...ก็แพงหน่อย อันนี้ผมมีประสพการ์ณ ล่ะครับ เพราะผมมีอย่างสีเดียวกันรุ่นเดียวกันกับคันสีฟ้านั่นแหละ ปีเดียวกันด้วยล่ะ ..ผมขายไป 1.85 แสน เค้าเอาไปเปิด หลังคาอีก 5 หมื่น ครับ...ปัจจุบันขายอยู่ในกทม. แต่ไม่รู้ตงไหนครับ เห็นแล้วยังคิดถึงอยู่เลยครับ ฉลอง
Daddy
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 10:00:57 AM »

ลุงแว่นครับ เรื่องการเปิดหลังคา ผมพอทราบราคาครับ...ประมาณ 4-7 หมื่น บาท ครับ แล้วแต่สภาพรถด้วยครับ  เพราะถ้า รถมา ผุมาก...ก็แพงหน่อย อันนี้ผมมีประสพการ์ณ ล่ะครับ เพราะผมมีอย่างสีเดียวกันรุ่นเดียวกันกับคันสีฟ้านั่นแหละ ปีเดียวกันด้วยล่ะ ..ผมขายไป 1.85 แสน เค้าเอาไปเปิด หลังคาอีก 5 หมื่น ครับ...ปัจจุบันขายอยู่ในกทม. แต่ไม่รู้ตงไหนครับ เห็นแล้วยังคิดถึงอยู่เลยครับ ฉลอง

อู่ที่รับแปลงรถโฟล์คแบบนี้อยู่แถวพุทธมณฑลใช่ไหมครับคุณวัฒน์ จำได้ว่าเคยเปิดเจอในเวป
steel1
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 เมษายน 2012 06:02:25 PM »

อู่ที่รับแปลงรถโฟล์คแบบนี้อยู่แถวพุทธมณฑลใช่ไหมครับคุณวัฒน์ จำได้ว่าเคยเปิดเจอในเวป

อู่ที่รับเปิด บาร์ น่ะครับ...อู่โฟค์ แทบทุกอู่รับทำทั้งนั้น แหละครับ....เพียงแต่ว่า ต้องดู ผลงาน เก่า ๆ ที่ผ่านมาด้วยนะครับ ว่า ทำแล้ว น้ำรั่ว ป่าว ไม่รู้ เพราะ ถ้าทำไม่ดี น้ำรั่ว จะมีปัญหาอีกเยอะแยะแน่นอน...คับ  อย่างที่พัทยา..มี 2 อู่  นะครับ  ผล งานโดยรวม..ก็โอเคนะครับ..
หน้า: [1]
  พิมพ์